முகத்துக்கு மாஸ்க் போட்டுகிட்டா கொரோனாவில் இருந்து தப்பிக்க முடியுமா உண்மை என்ன

முகத்துக்கு மாஸ்க் போட்டுகிட்டா கொரோனாவில் இருந்து தப்பிக்க முடியுமா உண்மை என்ன

கொரோனா வைரஸ் தாக்காமல் இருக்க முகக்கவசம் அணிந்துகொள்ளுங்கள் என்று சொல்வது எந்தளவுக்கு உண்மை. கொடூரமாக இருந்தாலும் கொரானா வைரஸ் தொற்றிலிருந்து எப்படி நம்மை பாதுகாத்துக் கொள்ள வேண்டும். முகமூடிகள் (Face Mask)வேலை செய்யுமா? கொரோனா வைரஸிலிருந்து உங்களை எவ்வாறு பாதுகாத்துக் கொள்வது என்பதைப் பற்றி மருத்துவ நிபுணர்கள் கூறும் கருத்துக்கள்.

முகமூடி (Face Mask)அணிவது நோயிலிருந்து நம்மை பாதுகாக்கும் என்ற போராட்டம் சமீபத்தில் நடந்து வருகிறது இதனால் தொற்றுநோயியல் நிபுணர்கள் மற்றும் தொற்று நோய் வல்லுநர்கள் மிகவும் வேதனையில் உள்ளனர்.தென் கொரியா, இத்தாலி மற்றும் ஈரான் ஆகிய நாடுகள் அண்மைய நாட்களில் கொரோனா வைரஸ் வழக்குகளில் கூர்மையான முன்னேற்றங்களை பதிவு செய்துள்ளன, மேலும் பல நாடுகள் உலகளவில் வைரஸ் பாதிப்புக்குள்ளான பகுதிகளுக்கு பயணக் கட்டுப்பாடுகளை விதித்துள்ளன.

இந்நிலையில் கொரோனா வைரஸிலிருந்து தற்காத்துகொள்ள முகக்கவசம் அவசியம் என்றும், தேவையில்லை என்றும் இரண்டுவிதமான விமர்சனங்களை எதிர்கொள்கிறார்கள். இதில் எது உண்மை. முகக்கவசம் அணிவது குறித்து என்ன சொல்கிறார்கள் என்பதையும் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

​பரவும் கொரோனா

அண்டார்டிகாவைத் தவிர ஒவ்வொரு கண்டத்திலும் இப்போது நோய்த் தொற்றுகள் பதிவாகி இருக்கிறது. மருத்துவ நிபுணர்கள் முகமூடி (Face mask)அணிவதால் வேகமாக பரவும் கொரோனா வைரஸிலிருத்து தங்களை பாதுகாத்துக் கொள்ளலாம் என்னும் கருத்தே ஏற்றுக் கொள்ள மறுக்கிறார்கள். ஆதலால் முகமூடி வாங்குவது தேவையற்ற செயல் என்று எண்ணுகிறார்கள்.

கடந்த ஆண்டு பிற்பகுதியில் COVID-19 என்னும் கிருமி தீவிரமடைந்து உலகளவில் 3000 மேற்பட்ட மக்களை கொன்றுவிட்டது.இதன் தாக்கம் முதன் முதலில் சீனாவின் ஹூபே மாகாணத்தில் ஆரம்பம் ஆனது.அங்கு 90% மேற்பட்ட மக்கள் இதனால் இறந்துவிட்டார்கள். இப்போது சீனாவிலிருந்து அந்த கிருமி பிற நாட்டிற்கு பரவி வருகிறது

​உலக சுகாதார நிறுவனம்

உலக சுகாதார அமைப்பு இந்த நோயை பற்றிய அறிக்கையை உலகளாவிய சுகாதார அவசரநிலையாக அறிவித்துள்ளது, கிட்டத்தட்ட 60 நாடுகள் கொரோனா வைரஸ் தொடர்பான அறிக்கைகளை தெரிவித்துள்ளது. இதற்காக மக்கள் முகமமூடி(Face mask)வாங்குவது தேவையற்றது. Seriously STOP BUYING MASKS என்ற பதிவினை US ஜெனரல் சர்ஜன் ஜெரோம் ஆடம்ஸ் தனது ட்விட்டர் பக்கத்தில் பதிவிட்டுள்ளார்.

இப்படி முகமூடி அணிவதால் கொரானா வைரஸிலிருந்து நம்மை பாதுகாத்துக் கொள்ள முடியாது.இதுவரை மருத்துவர்கள் இந்த நோயால் பாதிக்கப் பட்டவர்களை காப்பாற்ற இயலவில்லை. இதனால் சமூகத்தில் பெரும் சேதம் பரவி வருகிறது. அமெரிக்காவின் உயர் மருத்துவரின் எச்சரிக்கை,U.S நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு மையங்களின் மருத்துவ ஆலோசனை கூறுவது இப்பிடி முகமூடியை (Face mask)அணிவதால் நோய் தடுக்கலாம் என்பதற்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை.

இதற்கு பதிலாக நோய்வாய் பட்டவர்கள் வெளியில் எங்கும் செல்லாமல் வீட்டில் இருப்பதால் பிறருக்கு இந்த நோய் பரவால் இருக்கும். அதோடு கைகளை சோப்பு தேத்து தண்ணீரில் நன்கு கழுவி விட்டு அதன் பிறகு வீட்டில் உள்ள பொருட்களை உபயோக படுத்த வேண்டும். இதனால் பிற உயிர்களையும் நம் தேசத்தையும் பாதுகாக்கலாம்.

கொரோனா பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 8 அடிப்படை விஷயங்கள் என்னென்ன?

​என்ன செய்ய வேண்டும்?

இந்த நோய் காற்றில் பரவாமல் இருப்பதற்கு நம் கைகளை நன்கு கழுவ வேண்டும். ஏனென்றால் ஏதேனும் நோய்வாயுற்றவரை தொட நேர்ந்தாலே அல்லது அவர்கள் உபயோகப்படுத்தின பொருட்களை நாம் தொட நேர்ந்தாலோ அந்த நோயின் தாக்கம் நம்மை தொற்றிக் கொள்ளும் ஆகையால் முன் எச்சரிக்கையுடன் எப்போதும் செயல்பட வேண்டும். வெதுவெதுப்பான தண்ணீரில் கைகளை சோப்பு கொண்டு கழுவ வேண்டும். 20 வினாடிகள் கைகளை நன்றாக நீரில் சுத்தம் செய்து உலர வைக்க வேண்டும் இதனால் நோய்தொற்று பரவாமல் தடுக்கலாம்.

எனவே, கை கழுவுதல் மிக முக்கியமான ஒன்றாகும். இரண்டாவதாக, நோயாளிகள் என சந்தேகிக்கப்படும் நபர்களுடன் நீங்கள் பழகும்போது மிகவும் கவனமாக இருக்க வேண்டும். நேருக்கு நேர் தொடர்பு கொள்வதைத் தவிர்க்க வேண்டும்.சில எளிய வழிமுறைகளை பின்பற்றினால் தங்களைத் தாங்களே பாதிக்காமல் தடுக்க முடியும் என்பதை மக்கள் புரிந்துகொள்வது மிகவும் அவசியமான ஒன்று. சிகாகோ பல்கலைக்கழக மருத்துவ மையத்தின் தொற்று கட்டுப்பாட்டு மருத்துவ இயக்குனர் எமிலி லாண்டன் கடந்த வாரம் சிஎன்பிசிக்கு (CNBC) பேட்டியளித்தார், முகமூடிகள் அன்றாட பயன்பாட்டிற்கு “ஒரு சிறந்த தேர்வாக அமையாது என்று”தனது கருத்தை கூறியுள்ளார்.

​எந்த மாதிரி மாஸ்க் பயன்படுத்தணும்?

பல வகையான முகமூடிகள் (Face Mask) மார்க்கெட்டில் விற்பனைக்கு உள்ளது. மக்கள் அணியும் அறுவை சிகிச்சை முகமூடி சாதாரண மக்கள் போடுவதால் எவ்வித பயனுமில்லை அதுவே நோய்வாய் பட்டவர்கள் அணிந்தால் நோய் பரவாமல் தடுத்து பாதுகாத்து கொள்ளலாம். இருப்பினும், நீங்கள் உங்களைப் பாதுகாத்துக் கொள்ள விரும்பினால், N95 முகமூடிகள் (Face Mask) அணிவது. மிகச் சிறந்தவை” என்று லாண்டன் கூறுகிறார். நீங்கள் எந்த அளவு அணிய வேண்டும் என்பதை சரிபார்த்துக் கொள்ளுங்கள். அதை எவ்வாறு சரியாக அணிய வேண்டும் என்பது குறித்து நீங்கள் பயிற்சி பெற வேண்டும்.

அப்படி இருந்தும் உங்களுக்கு முகமூடி அணிவதில் சங்கடங்கள் இருந்தால் நீங்கள் தவறாவையை தேர்வு செய்திருக்கிறீர்கள் என்றே அர்த்தமாகும். எப்போதும் உங்கள் கைகளை சுத்தமாக வைத்து கொள்ளுங்கள். கைகளை கழுவாமல் உங்கள் முகத்தில் கைகளை வைத்து வீடாதீர்கள். இதனால் நோய் பரவக் கூடிய வாய்ப்பு அதிகம். ஆகையால் நீங்கள் எங்கு சென்று வந்தாலும் முதலில் கைகளை சுத்தம் செய்த பிறகே அடுத்த வேலைகளைப் பார்க்க வேண்டும்.