சீஸ் பிரட் போண்டா செய்வது எப்படி

சீஸ் பிரட் போண்டா செய்வது எப்படி


தேவையான பொருட்கள்

உருளைக்கிழங்கு – 5
கேரட் – 1 துருவியது
கோஸ் – 1/2 கப் (பொடியாக)
கேப்சிகம் – 1 (பொடியாக)
சீஸ் – 1 கப் துருவியது
பச்சை மிளகாய் – 2
பூண்டு விழுது – அரை ஸ்பூன்
மிளகு தூள் – 1/2 டீஸ்பூன்
மிளகாய் தூள் – 1/2 டீஸ்பூன்
பிரட் – 12 துண்டுகள்
உப்பு – தேவையான அளவு
எண்ணெய் – தேவையான அளவு


செய்முறை:

உருளைக்கிழங்கை வேகவைத்து மசித்து கொள்ளவும். பச்சை மிளகாயை பொடியாக நறுக்கி கொள்ளவும். ஒரு பாத்திரத்தில் மசித்த உருளைக்கிழங்கு, கேரட் துருவியது, கோஸ் பொடியாக நறுக்கியது, கேப்சிகம் போட்டு அதனுடன் துருவிய சீஸ், பூண்டு விழுது சேர்த்து கலந்து கொள்ள வேண்டும்.

பின்னர் நறுக்கிய பச்சை மிளகாய், மிளகு தூள், மிளகாய் தூள் மற்றும் உப்பு சேர்த்து நன்கு கலக்க வேண்டும். பிரட் துண்டுகளின் ஓரங்களை நீக்கிவிட்டு, அதனை நீரில் நனைத்து, பிழிந்து விட்டு ஒரு தட்டில் வைத்து, அதன் நடுவே உருளைக்கிழங்கு கலவையை வைத்து, பந்து போன்று உருட்டிக் கொள்ள வேண்டும்.

ஒரு வாணலியை அடுப்பில் வைத்து, அதில் பொரிப்பதற்கு தேவையான எண்ணெய் ஊற்றி, நன்றாக காய்ந்ததும், அதில் உருட்டி வைத்துள்ள உருண்டையை ஒவ்வொன்றாக போட்டு பொன்னிறமாக பொரித்து எடுக்க வேண்டும். இப்போது சுவையான சீஸ் பிரட் போண்டா தயார்.

Rates : 0